Trả tiền phép năm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Trả tiền phép năm

Bài gửi by ketuhanh_dn on 24/4/2013, 11:38 pm

Công ty em 100% vốn đầu tư nước ngoài, hàng năm vào ngày 1/1 công ty đã bố trí lịch nghỉ phép năm cho toàn thể cán bộ công nhân viên. Đến cuối năm bọn em thanh toán 200% tiền phép cho những ngày công nhân không nghỉ. Công ty làm như vậy có đúng không ạ?

ketuhanh_dn

Tổng số bài gửi : 15
Join date : 19/04/2013
Age : 29

Về Đầu Trang Go down

Re: Trả tiền phép năm

Bài gửi by Admin on 24/4/2013, 11:39 pm

Chào bạn!

Tại khoản 3, Điều 76 Bộ luật lao động 1994, sửa đổi bổ sung năm 2002, 2006, 2007 quy định: “Người lao động do thôi việc hoặc vì lý các lý do khác mà chưa nghỉ hàng năm hoặc chưa nghỉ hết số ngày nghỉ hàng năm , thì được trả lương những ngày chưa nghỉ”. Như vậy việc Công ty bạn thanh toán số tiền nghỉ phép cho công nhân là 200% của một ngày công là không trái với quy định pháp luật, luật pháp khuyến khích doanh nghiệp đảm bảo tiền công, tiền lương cho người lao động.
avatar
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 65
Join date : 18/04/2013
Age : 29

http://accvietnam.forumvi.com

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết