Diễn đàn kế toán kiểm toán thuế
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khấu hao BĐS đầu tư có trích vào chi phí trong thời gian ngừng cho thuê?

2 posters

Go down

Khấu hao BĐS đầu tư có trích vào chi phí trong thời gian ngừng cho thuê? Empty Khấu hao BĐS đầu tư có trích vào chi phí trong thời gian ngừng cho thuê?

Bài gửi by ketuhanh_dn 21/4/2013, 11:33 am

Cho e hỏi, Công ty em có BĐS đầu tư cho thuê, nhưng sang năm 2013 thì khách hàng không cho thuê nữa. Hiện tại e đang phần vân có nên trích khấu hao không và trích thì cho vào TK nào?
E đang suy nghĩ nó giống như TSCĐ dùng cho HĐSXKD theo hình thức mùa vụ thì thời điểm không phải mùa vụ vẫn phải trích, nhưng nếu như thế thì chắc sẽ không cho vào TK 632?

Anh chị nào giúp em được không ạ?

Em cảm ơn nhiều!
ketuhanh_dn

Khấu hao BĐS đầu tư có trích vào chi phí trong thời gian ngừng cho thuê? Empty Re: Khấu hao BĐS đầu tư có trích vào chi phí trong thời gian ngừng cho thuê?

Bài gửi by Admin 21/4/2013, 11:34 am

ketuhanh_dn đã viết:Cho e hỏi, Công ty em có BĐS đầu tư cho thuê, nhưng sang năm 2013 thì khách hàng không cho thuê nữa. Hiện tại e đang phần vân có nên trích khấu hao không và trích thì cho vào TK nào?
E đang suy nghĩ nó giống như TSCĐ dùng cho HĐSXKD theo hình thức mùa vụ thì thời điểm không phải mùa vụ vẫn phải trích, nhưng nếu như thế thì chắc sẽ không cho vào TK 632?

Anh chị nào giúp em được không ạ?

Em cảm ơn nhiều!

Vẫn trích khấu hao bình thường bạn ak! Nước ngoài có quy định về bộ phận hoạt động không liên tục mà ở VN không có! Hi vọng sắp tới sẽ ban hành chuẩn mực này để số liệu kế toán công bố đúng đắn hơn!
Admin
Admin
Admin

https://accvietnam.forumvi.com

- Similar topics